![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/DSC_8010-scaled.jpg)
สำนักบริหารและพัฒนาวิชาการ สืบสานประเพณีวันสงกรานต์ ประจำปี พ.ศ.2566
เมื่อวันที่ 10 เมษายน 2566 เวลา 9.30 น. บุคลากรสำนักบริหารและพัฒนาวิชาการเข้าร่วมกิจกรรมประเพณีวันสงกรานต์อาคารพิมล กลกิจ ประกอบด้วย 4 หน่วงงานภายในอาคารพิมล กลกิจ ประกอบด้วย สำนักบริการวิชาการ บัณฑิตวิทยาลัย กองการต่างประเทศ และสำนักบริหารและพัฒนาวิชาการ โดยมี ผศ.ณัฐพัชญ์ อนันต์ธีระกุล ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายการศึกษาและบริการวิชาการเป็นประธานในการเปิดงาน กิจกรรมเริ่มจากบุคลากรในอาคารพิมล กลกิจสรงน้ำพระพุทธรูปของทั้ง 4 หน่วยงาน ต่อจากนั้นเป็นการร่วมรดน้ำผู้บริหารและผู้อาวุโส ต่อด้วยกิจกรรมสันทนาการ ร้องเพลงประกวด กิจกรรมซุ้มปาเป้า และโยนห่วง และร่วมประทานอาหารกลางวันร่วมกัน
และในเวลา 13.30 น. ณ ห้องผู้บริหาร ชั้น 1 สำนักบริหารและพัฒนาวิชาการ จัดกิจกรรมสืบสานประเพณีวันสงกรานต์ บุคลากรสรงน้ำพระพุทธรูปประจำหน่วยงาน ต่อจากนั้น ผศ.ดร.ปิยวัฒน์ สายพันธุ์ ผู้อำนวยการสำนักบริหารและพัฒนาวิชาการ ได้ให้พรบุคลากรสำนักบริหารและพัฒนาวิชาการเนื่องในโอกาส ปีใหม่ไทย วันสงกรานต์ และบุคลากรทุกท่านร่วมรดน้ำขอพร จากผู้บริหารและบุคลากรอาวุโส โดยมีบรรยากาศชื่นมื่น บุคลากรมีความสุขสดชื่น
ภาพ : หน่วยสารสนเทศและวิทยาการข้อมูล งานรับเข้าและการตลาด
ข่าว : หน่วยประชาสัมพันธ์และการตลาด งานบริหาะและสารสนเทศ
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/DSC_8356-scaled-1024x683.jpg)
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/DSC_8391-scaled-1024x683.jpg)
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/DSC_8408-scaled-1024x683.jpg)
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/DSC_8481-scaled-1024x683.jpg)
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/DSC_8485-scaled-1024x683.jpg)
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/DSC_8503-scaled-1024x683.jpg)