![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_2671-1200x801-1.jpg)
สำนักบริหารและพัฒนาวิชาการร่วมต้อนรับคณะครูและนักเรียน โรงเรียนศรีอรุณวิทย์เสลภูมิ จังหวัดร้อยเอ็ด
เมื่อวันที่ 4 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.00 น. ณ ห้องประชุมกองสื่อสารองค์กร อาคารสำนักงานอธิการบดี 2 มหาวิทยาลัยขอนแก่น โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ณัฐสมล ธนกุลรังสฤษดิ์ ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการพิเศษ มข. กล่าวต้อนรับคณะศึกษาดูงาน และการแนะแนวเทคนิคการเข้าศึกษาต่อในมหาวิทยาลัยขอนแก่น โดยสำนักบริหารและพัฒนาวิชาการ และในกิจกรรมมีการเล่มเกมส์ตอบคำถามรับของรางวัลมากมาย
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_2653-1200x801-1-1024x684.jpg)
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_2625-1200x801-1-1024x684.jpg)
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_2412-1200x801-1-1024x684.jpg)
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_2644-1200x801-1-1024x684.jpg)
การเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ มีคณะครูและนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ในโครงการส่งเสริมการเรียนรู้ในแหล่งเรียนรู้และภูมิปัญญาท้องถิ่น จำนวนทั้งสิ้น 96 คน ซึ่งในลำดับต่อคณะครูและนักเรียนจะไปเยี่ยมชมคณะศิลปกรรมศาสตร์ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ต่อไป
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_2611-1200x801-1-1024x684.jpg)
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_2662-1200x801-1-1024x684.jpg)
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_2525-1200x801-1-1024x684.jpg)
![](https://registrar.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/DSC_2532-1200x801-1-1024x684.jpg)
ข่าว : หน่วยประชาสัมพันธ์และการตลาด งานรับเข้าและการตลาด
ภาพ : กองสื่อสารองค์กร มหาวิทยาลัยขอนแก่น